Efferalgan 500mg - Paracetamol sủi hạ sốt, giảm đau nhanh

Liên hệ

Chính sách khuyến mãi


author-avatar
Được viết bởi
Cập nhật mới nhất: 2023-11-30 16:51:23

Thông tin dược phẩm

Nhà sản xuất:
Số đăng ký:
VN-21216-18
Hoạt chất:
Dạng bào chế:
Viên nén sủi
Đóng gói:
Hộp 4 vỉ x 4 viên
Xuất xứ:
Pháp
Hạn sử dụng:
24 tháng

Video

Efferalgan 500mg là thuốc gì?

  • Efferalgan 500mg là thuốc chứa hoạt chất Paracetamol bào chế ở dạng viên sủi dùng hạ sốt, giảm đau hiệu quả. Efferalgan 500mg tác dụng hiệu quả với các cơn đau thông thường như đau đầu, đau răng, các cơn đau xương khớp...Thuốc được bào chế ở dạng viên sủi, do Công ty Laboratoires UPSA – Pháp nghiên cứu, phát triển và sản xuất. Dưới đây Quầy thuốc Phụ Khoa xin giới thiệu đến chị em và các bạn thông tin chi tiết của thuốc Efferalgan 500mg này!

Công dụng - Chỉ định của Efferalgan 500mg

  • Thuốc có chứa hoạt chất paracetamol hay còn gọi là acetaminophen, có hai tác dụng chính là giảm đau và hạ sốt.
  • Thuốc Efferalgan 500 mg thường được dùng để điều trị giảm các cơn đau thông thường (đau đầu, đau răng, đau nhức xương khớp,…) hoặc được sử dụng để hạ sốt.
  • Một số tác dụng khác của thuốc không được nhắc đến trong bài viết. Bạn nên trao đổi với bác sĩ nếu muốn sử dụng thuốc với mục đích khác.

Thành phần của Efferalgan 500mg

  • Paracetamol có hàm lượng 500mg.
  • Tá dược vừa đủ.

Chống chỉ định khi dùng Efferalgan 500mg

  • Chống chỉ định sử dụng thuốc Efferalgan 500mg cho các trường hợp:
    • Mẫn cảm hoặc có tiền sử mẫn cảm với bất kì thành phần nào có trong thuốc.
    • Bệnh nhân bị thiếu máu hay có những rối loạn ở tim, phổi, gan hoặc thận.
    • Bệnh nhân bị thiếu hụt enzym G6PD (Glucose - 6 - phosphat dehydrogenase).

Sử dụng Efferalgan 500mg cho phụ nữ có thai hoặc đang cho con bú

  • Thuốc Efferalgan 500mg sử dụng được đối với nhóm đối tượng phụ nữ có thai hoặc đang nuôi con bú tuy nhiên cần có sự chỉ định của bác sĩ, cân nhắc giữa yếu tố nguy cơ và lợi ích để đảm bảo an toàn cho mẹ và bé.

Sử dụng Efferalgan 500mg cho người lái xe và vận hành máy móc

  • Thuốc Efferalgan 500mg không gây ảnh hưởng đến người lái xe và vận hành máy móc.

Liều dùng - Cách dùng Efferalgan 500mg

  • Cách dùng Efferalgan 500mg:
    • Thả một viên thuốc vào ly nước lọc, đợi thuốc hòa tan hết và uống ngay sau đó. Một hàm lượng thuốc nhỏ sẽ bám ở thành và đáy ly, bạn nên tráng ly bằng nước lọc thêm một lần nữa và uống hết để đảm bảo dùng đủ liều lượng.
  • Liều dùng Efferalgan 500mg:
    • Liều dùng thông thường cho người lớn:
      • Dùng 1 – 2 viên/ lần, có thể dùng tối đa 8 viên/ ngày (tương đương với 4000 mg paracetamol). Mỗi liều cách nhau ít nhất 4 giờ đồng hồ.
    • Liều dùng thông thường cho trẻ nhỏ:
      • Trẻ từ 7 – 12 tuổi: dùng ½ – 1 viên/lần, có thể dùng tối đa 4 viên/ ngày (tương đương với 2000 mg paracetamol). Mỗi liều cách nhau ít nhất 4 giờ đồng hồ.
      • Trẻ từ 12 tuổi trở lên: dùng liều lượng tương tự người lớn.
    • Efferalgan còn có nhiều hàm lượng khác, bạn có thể sử dụng thuốc có hàm lượng dành riêng cho trẻ. Hoặc có thể sử dụng Efferalgan đặt trực tràng trong trường hợp trẻ không thể uống thuốc.
    • Không dùng thuốc Efferalgan 500 mg quá 10 ngày đối với người lớn và 5 ngày đối với trẻ em. Bạn có thể kéo dài thời gian dùng thuốc nếu có chỉ định từ bác sĩ hoặc dược sĩ.

Lưu ý đặc biệt và thận trọng khi sử dụng Efferalgan 500mg

  • Sử dụng đúng liều theo chỉ định của nhân viên y tế ban đầu, không được tự ý tăng liều hoặc giảm liều để đạt được kết quả tốt nhất.
  • Đối với người vận hành máy móc, tài xế lái xe vẫn có thể sử dụng thuốc do thuốc không ảnh hưởng đến hệ thần kinh.
  • Sử dụng thuốc liều cao có thể gây độc với gan.
  • Thận trọng khi sử dụng với các trường hợp: suy gan, suy thận nặng, người nghiện rượu, uống quá nhiều rượu, chán ăn, suy dinh dưỡng kéo dài,...
  • Bệnh nhân cần chú ý các tổn thương trên da nghiêm trọng.

Tác dụng phụ của Efferalgan 500mg

  • Bên cạnh các tác dụng của thuốc, người bệnh khi điều trị bằng thuốc Efferalgan 500mg cũng có thể gặp phải một số tác dụng không mong muốn:
    • Thường gặp: Phát ban, nổi mề đay, dị ứng, tổn thương niêm mạc, có thèm theo sốt do Paracetamol.
    • Ít gặp: Giảm số lượng tiểu cầu, giảm số lượng bạch cầu trung tính, giảm toàn bộ huyết cầu.
    • Hiếm gặp: Thay đổi công thức máu (số lượng bạch cầu, tiểu cầu giảm), thiếu máu, buồn nôn, nôn, có các phản ứng quá mẫn, rối loạn ở thận.

Tương tác thuốc khác

  • Trong quá trình sử dụng thuốc, có thể xảy ra hiện tượng cạnh tranh hoặc tương tác giữa thuốc Efferalgan 500mg với thức ăn hoặc các thuốc, thực phẩm chức năng khác đặc biệt là những thuốc có thành phần là Paracetamol.
  • Bệnh nhân nên liệt kê tất cả những thuốc và thực phẩm chức năng đang sử dụng để nhân viên y tế tư vấn phác đồ sử dụng thuốc cũng như tránh những tương tác thuốc không mong muốn.

Quên liều – Quá liều và cách xử trí

  • Quên liều:
  • Nếu bạn dùng thiếu một liều Efferalgan 500 mg, bạn có thể dùng ngay khi nhớ ra. Hoặc bỏ qua nếu sắp đến liều dùng tiếp theo. Mặc dù tình trạng này không gây nguy hiểm, nhưng dùng thuốc không đều đặn có thể khiến hiệu quả của thuốc suy giảm hoặc mất tác dụng hoàn toàn.
  • Quá liều:
    • Triệu chứng:
      • Chán ăn
      • Buồn nôn
      • Co thắt dạ dày
      • Đau dạ dày
      • Tăng tiết mồ hôi
      • Tiêu chảy
      • Sưng và đau vùng bụng trên
    • Xử trí:
      • Ngay khi cơ thể xuất hiện những triệu chứng này, bạn nên ngưng dùng thuốc và đến ngay bệnh viện để được điều trị. Các triệu chứng nói trên có thể kéo dài và trở nên nghiêm trọng nếu bạn không can thiệp kịp thời.

Bảo quản

  • Bảo quản thuốc ở nơi có nhiệt độ dưới 30 độ C, không để ánh sáng mặt trời chiếu trực tiếp vào thuốc. Không để thuốc ở nơi có độ ẩm hoặc nhiệt độ quá cao.
  • Để xa tầm với trẻ em: Đảm bảo an toàn cho trẻ.

Nhà sản xuất Efferalgan 500mg

  • Công ty Laboratoires UPSA - Pháp.

Sản phẩm tương tự Efferalgan 500mg

Giá Efferalgan 500mg là bao nhiêu?

  • Efferalgan 500mg hiện đang được bán sỉ lẻ tại Mua thuốc online 24/24. Các bạn vui lòng liên hệ hotline công ty Call/Zalo: 0973.998.288 để được giải đáp thắc mắc về giá.

Mua Efferalgan 500mg ở đâu?

Các bạn có thể dễ dàng mua Efferalgan 500mg tại Quầy thuốc Phụ Khoa bằng cách:

  • Mua hàng trực tiếp tại cửa hàng (Liên hệ trước khi tới để kiểm tra còn hàng hay không) 
  • Mua hàng trên website : https://phukhoatap.com
  • Mua hàng qua số điện thoại hotline : Call/Zalo: 0973.998.288 để được gặp dược sĩ đại học tư vấn cụ thể và nhanh nhất

Câu hỏi thường gặp

  • Efferalgan 500mg - Paracetamol sủi hạ sốt, giảm đau nhanh​ hiện đang được bán sỉ lẻ tại Quầy thuốc Phụ Khoa. Để biết chi tiết về giá của sản phẩm, bạn vui lòng liên hệ hotline công ty Call/Zalo: 0973.998.288 để được giải đáp thắc mắc.
Tuyên bố miễn trừ trách nhiệm: Thông tin mà Phụ Khoa TAP chỉ mang tính chất tham khảo. Các nội dung trên website chỉ với mục đích cung cấp thông tin, không thể thay thế cho lời khuyên y tế. Tùy thuộc vào cơ địa từng người mà tương tác, tác dụng có thể khác nhau. Vì thế, hãy trao đổi trực tiếp với bác sĩ điều trị để được tư vấn cụ thể, chi tiết. Chúng tôi sẽ không chịu trách nhiệm đối với bất kỳ mất mát hoặc thiệt hại nào phát sinh từ việc tự ý sử dụng thuốc, thông tin có trên website khi chưa có sự đồng ý của chuyên gia y tế.

Sản phẩm liên quan


Sản phẩm cùng hãng

Bình luận

Bạn hãy là người đầu tiên nhận xét về sản phẩm này

Đánh giá

5
Điểm đánh giá
(2 lượt đánh giá)
100 %
4.00
0 %
3.00
0 %
2.00
0 %
4.00
0 %
1 2 3 4 5
Thêm giỏ hàng
Gọi Tư Vấn Miễn Phí Chat nhanh đặt hàng Chat FB